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Awali ya yote napenda kuchukua nafasi kutoa salaamu kutoka kwa
Mratibu wa MKURABITA, Eng. Ladislaus Salema ambaye ameomba
radhi kwa kushindwa kufika hapa kutokana na kuwa katika Kikao cha

Bunge cha Bajeti kinachoendelea mjini Dodoma.

Hivyo kwa niaba ya Mratibu wa MKURABITA, napenda kusema
kwamba MKURABITA tulikuja hapa Idundilanga kuanza utekelezaji
wa baadhi ya mapendekezo ya maboresho ya urasimishaji ardhi mijini.

Vile vile tulikuja kwa nia ya kuthibitisha kuwa wananchi
wakihamasishwa na kuelimishwa zaidi juu ya dhana ya uwezeshaji,
ushiriki wao unakuwa ni mkubwa. Na ushiriki wa wananchi ukiwa
mkubwa unafanya gharama za urasimishaji kuwa ndogo na zenye
unafuu kwa walengwa.



Kwa hiyo kwa kupitia zoezi la wurasimishaji hapa Idundilanga
tumejifunza mengi. Kubwa tulilojifunza ni kwamba maelekezo ya
Serikali kwa kila Halmashauri kuwa na mfuko wa urasimishaji ni jambo
linalowezekana na lenye manufaa kama ambavyo tunashuhudia leo hii
hapa mjini Njombe.

Aidha tumetumia nafasi tuliyopata wakati wa urasimishaji hapa
Idundilanga, kutoa elimu kwa walengwa juu ya umuhimu wa
kurasimisha miliki zao na hatimaye kuzitumia katika kujiletea
maendeleo.

Mwisho naomba kusisitiza kwa wananchi ambao leo hii mmekabidhiwa
Hati Miliki, kuhakikisha kuwa mnazitumia kikamilifu kwa kadri fursa
zitavyopatikana ili kujiletea maendeleo zaidi kiuchumi kama dhana ya
MKURABITA ilivyo;Uwezeshaji wananchi kutumia rasilimali na biashara
zao kama chanzo cha kujiongezea mitaji na nyenzo ya kupanua wigo wa
ushiriki katika shughuli za uchumi wa kisasa.

Na kwa wenzetu wa taasisi za fedha, tunawaomba mzitambue na
kukubali kutumia hati hizi kama dhamana kwa ajili ya maombi ya
wananchi watakaohitaji kupata mikopo ili kuboresha zaidi uzalishaji na
shughuli zao zingine za kiuchumi.

Ndugu Mgeni Rasmi, Maboresho ya Kisheria na Kitaasisi yaliyobuniwa
na MKURABITA ni hai na endelevu. Tulichojifunza hapa Idundilanga
kitatusaidia kuimarisha mapendekezo yetu juu ya mabadiliko
mbalimbali ya sheria za ardhi yaliyomo kwenye maboresho
tunayoyatekeleza

Nawashukuruni sana naomba kuwasilisha,



